Câu hỏi:

Em muốn hỏi: Nghị định số 141/2017NĐ-CP quy định về mức lương tối thiểu vùng, đã được áp dụng tại Quảng Ninh chưa? E xin cám ơn!
Ngày hỏi 18/02/2019

Lĩnh vực: Bảo hiểm
Công dân: Nguyễn Hữu Tú
Bãi cháy

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Lao động - Thương binh và Xã hội

- Ngày 07/12/2017, Chính phủ ban hành Nghị định số 141/2017/NĐ-CP quy định mức lương tối thiểu vùng đối với người lao động làm việc theo hợp đồng lao động; Nghị định này có hiệu lực kể từ ngày 01/01/2018, được áp dụng trên toàn quốc.

- Ngày 16/11/2018, Chính phủ ban hành Nghị định số 157/2018/NĐ-CP quy định mức lương tối thiểu vùng đối với người lao động làm việc theo hợp đồng lao động (thay thế Nghị định số 141/2017/NĐ-CP ngày 07/12/2017); Nghị định này có hiệu lực kể từ ngày 01/01/2019, được áp dụng trên toàn quốc.



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Câu hỏi khảo sát

Bạn thấy môi trường đầu tư tại Quảng Ninh thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 81
Đã truy cập: 429852

© Cổng thông tin điện tử Tỉnh Qu​ảng Ninh
​Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông
Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh 
Cơ quan thường trực mạng: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Quảng Ninh. 
Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ ​​Website này.​​