Câu hỏi:

Tôi là cán bộ cấp xã hiện hưởng lương bậc 5, ngạch A0, hệ số 3,34. Nếu thực hiện xếp lương theo Nghị định 34/2019 của Chính phủ thì tôi có được xếp lương tương ứng bậc 5 ngạch A1 không? Và thời gian hưởng có được tính từ khi có bằng chuyên môn đại học?
Ngày hỏi 24/06/2019

Lĩnh vực: Nội vụ
Công dân: Nguyễn Thành Trung
Phường Bãi Cháy

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Theo quy định hiện hành, việc xếp lương theo một trong các ngạch công chức hành chính đối với cán bộ, công chức cấp xã sau khi có thay đổi về trình độ chuyên môn nghiệp vụ phải căn cứ vào vị trí chức danh đảm nhiệm và bằng chuyên môn nghiệp vụ được đào tạo phù hợp với chức danh đảm nhiệm.

Tuy nhiên, thông tin do độc giả cung cấp chưa cụ thể, do đó, căn cứ vào các quy định hiện hành, Sở Nội vụ thông tin đến độc giả một số nội dung như trên



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Câu hỏi khảo sát

Bạn thấy môi trường đầu tư tại Quảng Ninh thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 71
Đã truy cập: 350448

© Cổng thông tin điện tử Tỉnh Qu​ảng Ninh
​Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông
Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh 
Cơ quan thường trực mạng: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Quảng Ninh. 
Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ ​​Website này.​​