Câu hỏi:

Tôi vừa từ Hàn Quốc trở về và có vào khu cách ly ở Cẩm Phả trong 1 khách sạn. Vậy tôi xin hỏi có được hỗ trợ gì không khi ở trong những ngày cách ly tại đây? Tôi chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi 18/07/2020

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Hà Văn Mạnh
183 Bà Triệu, Cẩm Đông , Cẩm Phả, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Lao động - Thương binh và Xã hội

Ngày 20/3/2020, Bộ Y tế ban hành Quyết định số 1246/QĐ-BYT "Hướng dẫn tạm thời cách ly y tế tập trung tại khách sạn trong phòng, chống dịch Covid-19 do người cách ly tự nguyện chi trả". Theo đó, chi phí lưu trú và các dịch vụ liên quan tại khách sạn trong quá trình cách ly y tế sẽ do cá nhân lưu trú chi trả cho khách sạn.

Sở Lao động - Thương binh và Xã hội trao đổi để ông Hà Văn Mạnh được biết./.   



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Câu hỏi khảo sát

Bạn thấy môi trường đầu tư tại Quảng Ninh thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 690
Đã truy cập: 511749

© Cổng thông tin điện tử Tỉnh Qu​ảng Ninh
​Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông
Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh 
Cơ quan thường trực mạng: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Quảng Ninh. 
Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ ​​Website này.​​