Câu hỏi:

Công ty tôi là Công ty cổ phần có trụ sở tại Uông Bí - Quảng Ninh, có Công ty mẹ là Công ty cổ phần (51% vốn nhà nước) có trụ sở tại Hà Nội. Thực hiện công tác tái cơ cấu sáp nhập vào Công ty mẹ, các cổ đông của Công ty chuyển nhượng toàn bộ cổ phần sở hữu cho Công ty mẹ, tất cả Hợp đồng chuyển nhượng đã ký xong. Xin hỏi: Công ty tôi có phải đăng ký chuyển đổi loại hình doanh nghiệp sang TNHH MTV tại Phòng ĐKKD - Sở KHĐT tỉnh Quảng Ninh, sau đó Công ty mẹ sẽ tiến hành đăng ký thủ tục sáp nhập tại Phòng ĐKKD - Sở KHĐT TP Hà Nội không? Hay ngay sau khi hoàn tất việc chuyển nhượng cổ phần cho Công ty mẹ, 2 Công ty chỉ cần thực hiện đăng ký thủ tục sáp nhập tại Phòng ĐKKD TP Hà Nội? Trân trọng!
Ngày hỏi 05/08/2020

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Trần Thị Ngọc Bích
TP Uông Bí, tỉnh Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Kế hoạch và Đầu tư

Về câu hỏi của bạn Sở Kế hoạch và Đầu tư trả lời như sau:(1) Công ty bị sáp nhập (Công ty cổ phần có trụ sở tại Uông Bí - Quảng Ninh) không phải đăng ký chuyển đổi loại hình doanh nghiệp sang TNHH MTV tại Phòng ĐKKD - Sở KHĐT tỉnh Quảng Ninh. (2)Trình tự thủ tục sáp nhập 2 công ty thực hiện theo Điều 195 Luật Doanh nghiệp 68/2014/QH13 và Khoản 4 Điều 24 Nghị định 78/2015/NĐ-CP ngày 14/9/2015 (hồ sơ nộp tại nơi công ty nhận sáp nhập đặt trụ sở) 

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Câu hỏi khảo sát

Bạn thấy môi trường đầu tư tại Quảng Ninh thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 58
Đã truy cập: 543036

© Cổng thông tin điện tử Tỉnh Qu​ảng Ninh
​Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông
Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh 
Cơ quan thường trực mạng: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Quảng Ninh. 
Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ ​​Website này.​​